quang cao rao vat
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

10 lợi ích không ngờ từ việc đi du lịch, phần 1

Go down

10 lợi ích không ngờ từ việc đi du lịch, phần 1 Empty 10 lợi ích không ngờ từ việc đi du lịch, phần 1

Bài gửi  sieu_bom_lovely Tue Oct 14, 2014 1:20 am

10 lợi ích không ngờ từ việc đi du lịch, phần 1
Đa số chúng ta đi du lịch vì mong muốn được thỏa mãn niềm đam mê khám phá của mình, nhưng bạn không biết rằng từ những chuyến đi đó bạn đã học hỏi được nhiều điều thú vị, mà đôi khi bạn không nhận ra.
Đọc và thử đánh giá xem bạn đã thay đổi như thế nào trước và sau chuyến đi của mình nhé!

1. Hướng ngoại hơn
10 lợi ích không ngờ từ việc đi du lịch, phần 1 HuongNgoai
Bạn sẽ học được cách làm quen với những người xa lạ và cảm thấy thoải mái hơn khi nói chuyện với những người bạn này. Có thể lúc mới đi du lịch, bạn không thích bắt chuyện với người khác. Nhưng khi đã đi nhiều nơi, bạn sẽ vui vẻ trò chuyện và xem họ như những người bạn thân thiết.

2. Nâng cao khả năng giao tiếp
10 lợi ích không ngờ từ việc đi du lịch, phần 1 GiaoTiep
Du lịch không chỉ khiến bạn thấy cảm thấy tự tin hơn trước mặt người lạ, mà còn giúp bạn biết cách khiến một câu chuyện trở nên thú vị hơn. Sau bao nhiêu cuộc chuyện trò, bạn sẽ bắt đầu cảm thấy chán khi phải lặp đi lặp lại những câu hỏi quen thuộc như bạn đến từ đâu, định đi chỗ nào, đi trong bao lâu,… Thực ra những câu hỏi này chẳng giúp ích gì cho bạn khi muốn tìm hiểu ai đó. Vì vậy, giao tiếp nhiều sẽ khiến bạn tìm được những câu hỏi thú vị giúp bạn có cơ hội hiểu thêm về những người bạn của mình
3. Tự tin hơn
10 lợi ích không ngờ từ việc đi du lịch, phần 1 Tu%2BTin
Bạn đã đi du lịch khắp nơi, đã trải nghiệm tất cả những tình huống bất ngờ gặp phải trên đường, thậm chí đã chiến thắng cả nỗi sợ hãi của bản thân, vậy thì còn lý do gì khiến bạn thấy mình không tự tin chứ? Sau khi đã làm tất cả những việc này, bạn sẽ có được niềm tin rằng mình sẽ đạt được những gì mình mong muốn.
4. Ưa mạo hiểm hơn
Khi đã tự tin vào khả năng của mình, bạn sẽ dễ dàng đồng ý làm những công việc được cho là cần sự mạo hiểm mà không còn phải do dự. Vấn đề chỉ là bạn muốn hay không chứ không phải là dám hay không nữa.
5. Dễ thích nghi với môi trường mới
Bạn đã từng bị lỡ chuyến bay, sốt ruột vì phải đợi xe buýt quá lâu, đi nhầm đường, bị hoãn lịch trình, ăn những món dở tệ và rất nhiều thứ khác. Sau những việc này, chắc chắn bạn sẽ dễ thích nghi với môi trường mới hay những hoàn cảnh thay đổi bất ngờ. Bạn sẽ không còn nổi điên hay giận dữ nữa, mà sẽ điều chỉnh lại bản thân và tiếp tục công việc của mình.
(Còn tiếp phần 2)
Vậy bạn cảm thấy bản thân mình đã thay đổi thế nào sau chuyến đi du lịch của bạn? Cùng tham khảo du lịch Mũi Né
****Hỗ trợ tư vấn trực tuyến:
Tuyết Hương (Ms.)            
ĐT: 0948.551.009 - 08.39110030
Email: tuyethuong @ dulichhoanggia.com.vn
Yahoo: huong_hoanggia
sieu_bom_lovely
sieu_bom_lovely

- Similar topics